Diễn đàn lớp 12A3 THPT Dương Minh Châu
Chào mừng các bạn đến với diễn đàn 12a3-thptdmc.forum7.biz
Rất mong sự đóng góp của các bạn,click vào nút "đăng kí" nha.........!
d(^_^)b
Diễn đàn lớp 12A3 THPT Dương Minh Châu

Hãy chung sức để cùng nhau tiến bộ.....^^!!!

Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Bài văn tri ân cuối năm học 2012-2013 của lớp 12A3

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Bài văn tri ân cuối năm học 2012-2013 của lớp 12A3   Fri May 17, 2013 12:31 pm

Kính thưa quý đại biểu,quý thầy cô có mặt trong buổi lễ tổng kết hôm nay cùng thể các bạn học sinh thân mến.
Em tên Võ Hoài Phương là học sinh lớp 12A3.Hôm nay em rất vinh dự khi được thay mặt cho tập thể lớp 12A3 nói riêng cũng như toàn thể các bạn học sinh khối 12 nói chung,phát biểu cảm nghĩ của mình.
Cách đây 3 năm,chúng em mang trong mình tâm trạng háo hức xen lẫn nhiều bỡ ngỡ,lo lắng của học sinh lớp 10 về bạn mới,thầy cô mới,trường lớp mới…3 năm sau,tại thời điểm này em vẫn còn nguên cảm xúc ấy,háo hức vì tương lai mới,lo lắng vì môi trường học tập mới,phải rời xa sự chăm sóc,dìu dắt của ba mẹ và thầy cô.Nhưng trên hết lúc này là sự nuối tiếc những buổi học lý thú,nhớ những lần trốn tập thể dục giữa giờ,nhớ những lần vui mừng khi được vắng tiết và nhớ những sự chăm sóc,quan tâm của thầy cô mà chúng em đã để vụt mất.Tiếc cho một thời áo trắng hồn nhiên.
Có một nhà vật lý từng nói:”Thời gian nhanh hay chậm là ở con người,khi ta chờ đợi,nó sẽ trôi qua thật chậm;Khi ta gấp rút,nó sẽ nhanh đến bất ngờ”.Đúng như vậy,sự gấp rút chuẩn bị cho những kì thi làm thời gian trôi qua ,lúc nào ta cũng không biết.Vậy đây là buổi chào cờ cuối cùng của năm học và cũng là buổi chào cờ cuối cùng của học sinh khối 12….Vậy là chúng em phải xa thời áo trắng thân thương,rời xa bạn bè và thầy cô.
Thầy cô là những người đã dùng tất cả tình thương,sự quan tâm chăm sóc cho chúng em,những người đã dõi theo từng bước phát triên của chúng em.Nguời cho chúng em tri thức và niềm tin bước vào cuộc sống.
Hôm nay đây,với cảm xúc sắp sữa phải rời xa mái trường than yêu:Chúng em xin gửi những lời tri ân sâu sắc nhất của mình đến thầy cô.Chúng em cảm ơn thầy cô đã cho chúng em biết,để thành công con người phải hội tụ những yếu tố:Tri thức,kĩ luật,tinh thần hợp tác,sự lắng nghe,thấu hiểu và cả sẽ chia…
Chúng em xin được gửi lời tri ân trân thành đến quý thầy cô Ban Giám Hiệu,tuy không trực tiếp giảng dạy,nhưng cũng đã dõi theo chúng em hằng ngày,luôn lắng nghe những tâm tư,nguyện vọng của chúng em.Và để có thể đạt được những thành tích như ngày hôm nay,ngoài sự nổ lực của bản thân sự ân cần dạy dỗ của quý thầy cô,còn một phần không thể thiếu là sự quan tâm chăm sóc của hội cha mẹ phụ huynh học sinh ,các ban ngành đoàn thể.
Kính thưa quý đại biểu,quý thầy cô và các bạn học sinh. Vậy là những cách phượng hồng cũng đã nhất loạt trổ mình.Hè cũng đã đến,chúng em sẽ đón nhận tương lai mới với nhiều thử thách và khó khăn phía trước….Chúng em xin hứa sẽ cố gắng hết mình trong kì thi tốt nghiệp sắp tới, và hứa dù sao này có trở thành ai:một cán bộ ,kĩ sư hay là một người công nhân thì chúng em sẽ cố gắng hết mình để trở thành người công dân tốt,sẽ làm chủ được chính mình.Vì chúng em là học trò của quý thầy cô ,những người giáo viên giỏi nhất-đã tận tụy và hết lòng với nghề với những đứa học trò thơ dại.
Nhân dịp này,anh chị cũng có đôi lời gửi đến các em học sinh khối 10 và 11.Các em phải cố gắng học hành thật chăm chỉ,tiếp nối phát huy truyền thống học tập của nhà trường,hãy quý trọng và quan tâm nhiều hơn đến thầy cô,bạn bè,trường lớp.Để khi đi qua thời áo trắng chúng ta sẽ nghĩ về nó như những kĩ niệm đẹp trong đời học sinh,chứ không phải hối tiếc vì những điều ta chưa làm được !
Cuối lời, chúng em xin kính chúc quý thầy cô có một sức khỏe thật tốt để dìu dắt các thế hệ mai sau,và luôn là chổ vựa vững chắc cho chúng em trên con đường đời.
Em xin trân trọng cảm ơn quý đại biểu,quý thầy cô và các bạn đã lắng nghe.
Em xin hết…..
THE END

Chữ kí:
Xem lý lịch thành viên http://12a3-thptdmc.forum7.biz

Bài văn tri ân cuối năm học 2012-2013 của lớp 12A3
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Quỹ Cựu Học sinh Tư Nghĩa: Tri ân Thầy Cô, Nhớ về Trường xưa, Vì Đàn em thân yêu...
» Cho em hỏi về Giám định quy trình nhận hàng hóa chất
» Hướng dẫn đổi hộ chiếu phổ thông và hộ chiếu thuyền viên sắp hết hạn
» Đổ 100.000 tỉ vào Vinalines
» 0983480889 - Bơm nước Pentax, bơm nước ly tâm Pentax, bơm nước trục ngang chữa cháy Pentax, bơm nước ly tâm trục ngang Pentax